Tin tức cập nhật

Tìm kiếm theo các tiêu chí: . Có 0 kết quả.

  • Sẽ sửa đổi chính sách ưu tiên khu vực
    Sẽ sửa đổi chính sách ưu tiên khu vực

    14/11/2013 - 10:40 , Theo Thứ trưởng Bộ GD-ĐT Bùi Văn Ga, một trong những điểm mới trong tuyển sinh đại học, cao đẳng năm tới là điều chỉnh chế độ ưu tiên khu vực cho hợp lý hơn với tình hình thực tế.

  • Vụ rớt đại học vì 'mất điểm oan': Đại học Huế điều chỉnh điểm ưu tiên
    Vụ rớt đại học vì 'mất điểm oan': Đại học Huế điều chỉnh điểm ưu tiên

    12/09/2013 - 17:17 , Ngày 12.9, PGS Nguyễn Văn Toàn, Giám đốc Đại học Huế, cho biết sau khi có văn bản của Cục Khảo thí đề nghị giải quyết điều chỉnh cộng điểm ưu tiên khu vực cho các em học sinh ở hai Trường THPT Cù Huy Cận (thuộc H.Vũ Quang, Hà Tĩnh), Trường THPT Nghi Xuân

  • Ưu tiên tuyển sinh thế nào để công bằng ? - Kỳ 7: Sẽ rà soát, điều chỉnh chính sách
    Ưu tiên tuyển sinh thế nào để công bằng ? - Kỳ 7: Sẽ rà soát, điều chỉnh chính sách

    22/07/2013 - 02:23 , Qua loạt bài Ưu tiên tuyển sinh thế nào cho công bằng?, ông Bùi Anh Tuấn, Vụ trưởng Vụ Giáo dục ĐH (Bộ GD-ĐT), cho rằng sẽ rà soát, điều chỉnh chính sách ưu tiên tuyển sinh trên cơ sở những vấn đề mà Báo Thanh Niên nêu.

  • Bộ GD-ĐT bãi bỏ cộng điểm ưu tiên cho bà mẹ VN anh hùng
    Bộ GD-ĐT bãi bỏ cộng điểm ưu tiên cho bà mẹ VN anh hùng

    16/07/2013 - 18:13 , Bộ GD-ĐT vừa ban hành thông tư bãi bỏ đối tượng ưu tiên cộng điểm thi ĐH, CĐ là bà mẹ Việt Nam anh hùng.

  • Tư vấn chọn trường cho thí sinh tự do
    Tư vấn chọn trường cho thí sinh tự do

    08/04/2013 - 06:47 , Thí sinh tự do trên cả nước đang chuẩn bị nộp hồ sơ đăng ký dự thi (ĐKDT) ĐH, CĐ 2013. Ông Nguyễn Quốc Cường, Chuyên viên tuyển sinh Bộ GD&ĐT tại TPHCM chia sẻ kinh nghiệm chọn ngành nghề.

  • Điều kiện thi tốt nghiệp THPT với thí sinh tự do
    
Điều kiện thi tốt nghiệp THPT với thí sinh tự do

    16/04/2013 - 12:38 , Bộ GD&ĐT vừa công bố hướng dẫn thi tốt nghiệp THPT năm 2012. Theo đó, từ ngày 25/4 đến 7/5, trường phổ thông thu Phiếu đăng ký dự thi, thí sinh tự do nếu không đủ điều kiện sẽ không được dự thi.>Lịch thi tốt nghiệp năm 2013 / Bộ Giáo dục công bố 6 môn thi

  • Tư vấn chọn trường cho thí sinh tự do
    Tư vấn chọn trường cho thí sinh tự do

    09/04/2013 - 02:27 , Thí sinh tự do trên cả nước đang chuẩn bị nộp hồ sơ đăng ký dự thi (ĐKDT) ĐH, CĐ 2013. Ông Nguyễn Quốc Cường, Chuyên viên tuyển sinh Bộ GD&ĐT tại TPHCM chia sẻ kinh nghiệm chọn ngành nghề.

  • “Bẫy” thí sinh trong xét tuyển
    “Bẫy” thí sinh trong xét tuyển

    11/10/2012 - 12:11 , (giao duc) - Nhiều trường đang vận dụng Điều 33 của quy chế tuyển sinh cũ; chưa được phép liên thông hệ nghề nhưng vẫn thông báo tuyển sinh.

  • Những quy định với thí sinh tự do thi tốt nghiệp THPT
    Những quy định với thí sinh tự do thi tốt nghiệp THPT

    22/04/2011 - 09:48 , Ngoài đối tượng thí sinh là học sinh lớp 12, kỳ thi tốt nghiệp THPT còn có đối tượng thí sinh tự do. Đây là những người không dự thi hoặc dự thi nhưng không vượt qua được kỳ thi này ở những năm trước.

  • Thí sinh tự do đăng ký thi trước ngày 7/5
    Thí sinh tự do đăng ký thi trước ngày 7/5

    05/04/2011 - 12:33 , Theo quy định của Bộ GDĐT, học sinh THPT, giáo dục thường xuyên đăng ký dự thi tốt nghiệp THPT tại trường nơi học lớp 12, thí sinh tự do đăng ký dự thi tại trường phổ thông trên địa bàn theo cư trú. Thời gian đăng ký dự thi lại phải trước ngày 7/5.

  • Thí sinh tự do làm hồ sơ đăng ký dự thi như thế nào?
    Thí sinh tự do làm hồ sơ đăng ký dự thi như thế nào?

    25/02/2011 - 07:54 , Thí sinh tự do làm hồ sơ đăng ký dự thi như thế nào? Ngành Khoa học quản lý đào tạo chuyên về gì và cơ hội nghề nghiệp? Thủ tục dự thi vào khối ngành quân đội, công an…

  • Những lưu ý về thi tốt nghiệp với thí sinh tự do
    Những lưu ý về thi tốt nghiệp với thí sinh tự do

    15/02/2011 - 11:07 , Theo quy định của Bộ GDĐT, thí sinh tự do đăng ký dự thi tốt nghiệp tại trường phổ thông trên địa bàn theo cư trú. Thời hạn nhận hồ sơ đăng ký dự thi chậm nhất trước ngày thi 30 ngày.

  • Tuyển sinh 2011: Sẽ bỏ “xin - cho” điểm ưu tiên
    Tuyển sinh 2011: Sẽ bỏ “xin - cho” điểm ưu tiên

    21/10/2010 - 09:05 , (giao duc 24h) - Theo tin từ Bộ GD-ĐT, ngoài dự kiến không tổ chức kỳ thi riêng và tìm phương thức tuyển sinh phù hợp hơn cho các trường CĐ trong kỳ thi tuyển sinh năm 2011, bộ cũng đang xem xét việc sửa đổi một số nội dung trong điều 33 của quy chế tuyển

  • NSND, NSƯT được cộng điểm ưu tiên khi xét mua nhà ở xã hội
    NSND, NSƯT được cộng điểm ưu tiên khi xét mua nhà ở xã hội

    23/06/2010 - 06:05 , Bộ Xây dựng cho biết sẽ nghiên cứu theo hướng tính toán, cộng điểm ưu tiên cho các đối tượng là Nghệ sĩ nhân dân, Nghệ sĩ ưu tú thuộc diện thu nhập thấp và có khó khăn về nhà ở khi mua, thuê, thuê mua nhà ở xã hội.

  • Tô sai mã đề thì bài thi có được chấm?
    Tô sai mã đề thì bài thi có được chấm?

    08/06/2010 - 14:32 , Được cộng tối đa bao nhiêu điểm ưu tiên? Viết thiếu điều kiện bài toán thì có được chấm điểm không? Tay bị dị tật thì có thể dùng máy tính để dự thi? Học chương trình phân ban nhưng lại dùng kiến thức chuẩn làm bài có được không?

  • Những lưu ý đặc biệt đối với thí sinh tự do
    Những lưu ý đặc biệt đối với thí sinh tự do

    12/04/2010 - 21:27 , Bộ GD-ĐT vừa ban hành hướng dẫn tổ chức thi tốt nghiệp THPT 2010. Theo đó, ngày 7/5 là hạn chót để thí sinh đăng lý dự thi tốt nghiệp. Thí sinh phải đăng ký dự thi tại nơi học lớp 12, không được đăng ký thi ở cơ sở giáo dục khác.

  • Bố bị chất độc da cam thì có được cộng điểm ưu tiên?
    Bố bị chất độc da cam thì có được cộng điểm ưu tiên?

    12/03/2010 - 05:53 , Thi ĐH xong thì lúc nào có kết quả? Cách làm hồ sơ ĐKDT vào HV kỹ thuật quân sự? Có quy định cầm ĐKDT khối A và D? Đã trúng tuyển thì có thể xét tuyển NV2? Hệ CĐ của trường ĐH Ngân hàng? Muốn thi ngành Dầu khí phải làm sao?

  • Thí sinh tự do không bắt buộc dự thi theo cụm chỉ định
    Thí sinh tự do không bắt buộc dự thi theo cụm chỉ định

    05/02/2010 - 20:23 , Thí sinh có hộ khẩu thường trú tại tỉnh, thành phố được chỉ định dự thi tại các cụm thi quy định nhưng tốt nghiệp THPT tại các tỉnh, thành phố khác, thí sinh tự do không bắt buộc phải dự thi tại cụm thi được chỉ định theo hộ khẩu thường trú.

  • Thí sinh tự do không bắt buộc phải dự thi theo cụm
    Thí sinh tự do không bắt buộc phải dự thi theo cụm

    04/02/2010 - 14:46 , Thông tin từ Bộ GD-ĐT cho biết, tuyển sinh kỳ thi tuyển sinh năm 2010, thí sinh tự do không bắt buộc phải dự thi tại cụm thi được chỉ định theo hộ khẩu thường trú. Các cụm thi quốc gia vẫn giữ ổn định như các năm trước.